Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 271/TCHQ-GSQL về việc vướng mắc về C/O mẫu E do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 271/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Vũ Ngọc Anh
Ngày ban hành: 14/01/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 271/TCHQ-GSQL
V/v vướng mắc về C/O mẫu E

Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2009

 

Kính gửi: Công ty Điện lực 1

Trả lời công văn số 5991/PC1-P6 ngày 16/12/2008 của Công ty Điện lực 1 đề nghị xem xét lại tính hợp lệ C/O mẫu E của lô hàng điện thoại di động thuộc tờ khai số 2664/NK/NĐTKD ngày 14/11/2008, được làm thủ tục tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Qua xem xét hồ sơ gửi kèm công văn của Công ty cho thấy Công ty Hisense - Trung Quốc là nhà sản xuất điện thoại di động còn Công ty Sumitomo Corpration - Trung Quốc mua lại và xuất khẩu sang Việt Nam (bán cho Công ty Điện lực 1). Công ty Hisense xin cấp C/O mẫu E cho lô hàng, vì vậy trên tiêu chí người xuất khẩu của C/O mang tên Công ty Hisense mà không phải Công ty Sumitomo Corpration - người xuất khẩu trực tiếp cho Công ty Điện lực 1.

Căn cứ Quyết định 12/2007/QĐ-BTM ngày 31/5/2007 của Bộ Thương mại (nay là Bộ Công Thương):

- Quy định tại Điều 4 - Phụ lục 3 cho phép nhà sản xuất và/hoặc nhà xuất khẩu đều có thể xin cấp C/O mẫu E.

- Phần hướng dẫn tại khoản 7 ở mặt sau C/O mẫu E tại Phụ lục V quy định rõ người xuất khẩu ở ô 11 có thể là người sản xuất.

Như vậy, C/O mẫu E được cấp theo đúng Quy chế xuất xứ ASEAN - Trung Quốc và phù hợp với bộ hồ sơ lô hàng. Tổng cục Hải quan đề nghị công ty đến liên hệ với đơn vị Hải quan nơi làm thủ tục để được xem xét và giải quyết./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Ngọc Anh

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 271/TCHQ-GSQL về việc vướng mắc về C/O mẫu E do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.898

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 35.170.81.210