Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 1105/GSQL-TH năm 2015 về vướng mắc C/O mẫu E do Cục Giám sát quản lý về Hải quan ban hành

Số hiệu: 1105/GSQL-TH Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Cục Giám sát quản lý về hải quan Người ký: Âu Anh Tuấn
Ngày ban hành: 22/09/2015 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

TỔNG CỤC HẢI QUAN
CỤC GSQL VỀ HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1105/GSQL-TH
V/v vướng mắc C/O mẫu E

Hà Nội, ngày 22 tháng 09 năm 2015

 

Kính gửi: Công ty TNHH Panasonic Việt Nam.
(Đ/c: Lô J1-J2, KCN Thăng Long, Đông Anh, Hà Nội)

Cục Giám sát quản lý về Hải quan nhận được công văn số 2008/CV-PSV ngày 20/8/2015 của Công ty TNHH Panasonic Việt Nam về vướng mắc C/O mẫu E số tham chiếu E153302034330216 cấp ngày 4/7/2015, Cục Giám sát quản lý về Hải quan có ý kiến như sau:

1. C/O mẫu E có hóa đơn do bên thứ ba phát hành được quy định tại Điều 23 và khoản 10, Phụ lục 3 về mẫu C/O (phần overleaf notes) Thông tư 36/2010/TT-BCT ngày 15/11/2010 của Bộ Công Thương về hướng dẫn thực hiện quy chế xuất xứ trong Hiệp định thương mại tự do ASEAN - Trung Quốc.

2. Đối với trường hợp cụ thể của Công ty Panasonic:

2.1. Nếu Công ty Panasonic Consumer Marketing Asia Pacific (Singapore) mua hàng của Công ty Zhejiang Hengdian Tospo Imp &Exp Co.Ltd (China) và Công ty Zhejiang Hengdian Tospo Imp &Exp Co.Ltd (China) đặt hàng Công ty HengDian GroupTospo Lighting Co. Ldt sản xuất hàng hóa, sau đó Công ty HengDian GroupTospo Lighting Co.Ltd giao hàng hóa trực tiếp cho Công ty Panasonic Việt Nam thì cơ quan hải quan xem xét chấp nhận C/O mẫu E có nội dung thể hiện như nêu tại công văn số 2008/CV-PSV của Công ty.

2.2. Nếu giữa Công ty Panasonic Consumer Marketing Asia Pacific (Singapore) và Công ty Zhejiang Hengdian Tospo Imp &Exp Co.Ltd (China) không có quan hệ mua bán, Công ty Zhejiang Hengdian Tospo Imp &Exp Co.Ltd (China) chỉ thực hiện các thủ tục xin cấp C/O theo ủy quyền thì không thuộc trường hợp có hóa đơn bên thứ ba, C/O mẫu E không hợp lệ để hưởng ưu đãi theo Hiệp định ACFTA. Về vấn đề này, Tổng cục Hải đã hướng dẫn cụ thể tại công văn số 5467/TCHQ-GSQL ngày 16/9/2013.

Đề nghị Công ty căn cứ vào giao dịch mua bán cụ thể giữa các bên để xác định trường hợp C/O có hóa đơn bên thứ ba phát hành và liên hệ với Chi cục Hải quan nơi làm thủ tục hải quan để được giải quyết.

Cục Giám sát quản lý về Hải quan trả lời để Công ty biết./.

 


Nơi nhận:
- Như trên;
- Cục Hải quan TP. Hải Phòng (để biết);
-
Lưu: VT, TH (3b).

KT. CỤC TRƯỞNG
PHÓ CỤC TRƯỞNG




Âu Anh Tuấn

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 1105/GSQL-TH năm 2015 về vướng mắc C/O mẫu E do Cục Giám sát quản lý về Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.750

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 100.24.115.253