Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 3988/TCHQ-KTTT về việc gia hạn nộp thuế do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 3988/TCHQ-KTTT Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Nguyễn Ngọc Túc
Ngày ban hành: 18/08/2008 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-----

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
-------

Số: 3988/TCHQ-KTTT
V/v gia hạn nộp thuế

Hà Nội, ngày 18 tháng 8 năm 2008

 

Kính gửi:

Tổng công ty Hàng hải Việt Nam
(số 1 Đào Duy Anh - Hà Nội)

Tổng cục Hải quan nhận được công văn số 1202/HHVN-KHĐT ngày 11/08/2008 của Tổng công ty Hàng hải Việt Nam về việc giải trình các vấn đề liên quan đến việc gia hạn thời gian nộp thuế GTGT và thuế nhập khẩu của ụ nổi nằm trong dây truyền công nghệ của Nhà máy sửa chữa tàu biển (công văn do Vụ Chính sách thuế - Bộ Tài chính chuyển). Về vấn đề này, Tổng cục Hải quan đã có công văn số 3708/TCHQ-KTTT ngày 04/08/2008 trả lời doanh nghiệp. Theo đó, việc xem xét kiến nghị của doanh nghiệp về gia hạn thời hạn nộp thuế là vượt thẩm quyền của Tổng cục Hải quan. Để doanh nghiệp hiểu rõ hơn về trường hợp được xem xét gia hạn nộp thuế quy định tại khoản 1.b Điều 24 Nghị định 85/2007/NĐ-CP ngày 25/05/2007 của Chính phủ, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Căn cứ khoản 1.b Điều 24 Nghị định 85/2007/NĐ-CP ngày 25/05/2007 của Chính phủ thì trường hợp doanh nghiệp: "Di chuyển địa điểm kinh doanh theo yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền mà doanh nghiệp phải ngừng hoạt động và làm ảnh hưởng trực tiếp đến kết quả sản xuất, kinh doanh" được xem xét gia hạn nộp thuế. Việc gia hạn thời hạn nộp thuế trong trường hợp này được hiểu: số tiền thuế nợ đề nghị gia hạn phát sinh trước hoặc trong thời gian doanh nghiệp di chuyển địa điểm kinh doanh theo yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền nên doanh nghiệp gặp khó khăn, không có khả năng nộp thuế đúng thời hạn.

Trường hợp của Tổng công ty Hàng hải Việt Nam không thuộc trường hợp nêu trên nên không được gia hạn thời hạn nộp thuế.

Tổng cục Hải quan thông báo để Tổng công ty Hàng hải Việt Nam được biết./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Nguyễn Ngọc Túc

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 3988/TCHQ-KTTT về việc gia hạn nộp thuế do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.040

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.235.24.23