Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 3561/CT-TTHT năm 2013 về thuế giá trị gia tăng của Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh

Số hiệu: 3561/CT-TTHT Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Cục thuế TP Hồ Chí Minh Người ký: Trần Thị Lệ Nga
Ngày ban hành: 19/06/2013 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

TỔNG CỤC THUẾ
CỤC THUẾ TP HỒ CHÍ MINH

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3561/CT-TTHT
V/v thuế giá trị gia tăng.

Tp Hồ Chí Minh, ngày 19 tháng 06 năm 2013

 

Kính gửi:

Công ty CP Khử trùng Việt Nam
Địa chỉ: 29 Tôn Đức Thắng, phường Bến Nghé, quận 1
Mã số thuế: 0302327629

Trả lời văn bản số 225 và 226/VFC-TCKT ngày 31/5/2013 của Công ty về thuế giá trị gia tăng, Cục Thuế TP có ý kiến như sau:

Về thuế giá trị gia tăng (GTGT):

Căn cứ Điều 11 Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/1/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế GTGT:

-“Thuế suất 10% áp dụng đối với hàng hóa dịch vụ không được quy định tại Điều 4, Điều 9 và Điều 10 Thông tư này.

”.

Trường hợp Công ty cung cấp các sản phẩm dịch vụ khử trùng kho, dây chuyền máy móc, ballet; bán carton 3 lớp và phụ liệu container 20 feet; dán container 20 feet, đo nồng độ thuốc, phụ thu ngoài giờ, phụ thu vận chuyển áp dụng thuế suất thuế GTGT là 10%.

Về sử dụng hóa đơn khi xuất khẩu hàng hóa ra nước ngoài:

Căn cứ Khoản 2c, Điều 3 Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ quy định:

"Hóa đơn xuất khẩu là hóa đơn dùng trong hoạt động kinh doanh xuất khẩu hàng hóa, cung ứng dịch vụ ra nước ngoài, xuất vào khu phi thuế quan và các trường hợp được coi như xuất khẩu, hình thức và nội dung theo thông lệ quốc tế và quy định của pháp luật về thương mại";

Căn cứ Thông tư số 64/2013/TT-BTC ngày 15/5/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ (có hiệu lực thi hành từ ngày 01/7/2013),

Trường hợp Công ty xuất khẩu hàng hóa sang Campuchia cho Chi nhánh của Công ty tại Campuchia để phân phối trực tiếp cho các đại lý tại Campuchia thì khi xuất hàng ra nước ngoài Công ty thực hiện thủ tục xuất khẩu với cơ quan Hải quan (tờ khai xuất/nhập khẩu hàng hóa) và sử dụng hóa đơn xuất khẩu theo quy định trên.

Cục Thuế TP thông báo Công ty biết để thực hiện theo đúng quy định tại các văn bản quy phạm pháp luật đã được trích dẫn tại văn bản này.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên 
- Phòng Pháp chế 
- Phòng KT thuế số 4
- Lưu VT-TTHT
- 1215-161899
(Nam-GTGT-KTVN)

KT.CỤC TRƯỞNG
PHÓ CỤC TRƯỞNG




Trần Thị Lệ Nga

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 3561/CT-TTHT năm 2013 về thuế giá trị gia tăng của Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.325

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.233.221.149