Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 1074/LĐTBXH-LĐTL về việc tiền lương làm cơ sở tính trợ cấp thôi việc đối với người lao động làm việc tại công ty nhà nước do Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành

Số hiệu: 1074/LĐTBXH-LĐTL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội Người ký: Phạm Minh Huân
Ngày ban hành: 08/04/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ LAO ĐỘNG – THƯƠNG BINH
VÀ XÃ HỘI
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 1074/LĐTBXH-LĐTL
V/v tiền lương làm cơ sở tính trợ cấp thôi việc đối với người lao động làm việc tại công ty nhà nước

Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2009

 

Kính gửi: Tổng công ty Đầu tư và Kinh doanh vốn nhà nước

Trả lời Công văn số 437/ĐTKDV-PC ngày 20/3/2009 của quý Tổng công ty về nội dung ghi ở trích yếu, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội có ý kiến như sau:

Điều 5 Nghị định số 205/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 của Chính phủ quy định hệ thống thang lương, bảng lương và chế độ phụ cấp lương trong các công ty nhà nước quy định công ty nhà nước sử dụng hệ thống thang lương, bảng lương quy định tại Điều 3, Điều 4 Nghị định số 205/2004/NĐ-CP để thoả thuận tiền lương trong hợp đồng lao động đối với người lao động.

Như vậy, tiền lương làm cơ sở tính chế độ trợ cấp thôi việc đối với người lao động làm việc tại công ty nhà nước là tiền lương bình quân của 06 tháng liền kề trước khi chấm dứt hợp đồng lao động (hệ số tiền lương theo thang, bảng lương nhà nước được ghi trong hợp đồng lao động; mức lương tối thiểu do Chính phủ công bố tại thời điểm chấm dứt hợp đồng lao động).

Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội thông báo để quý Tổng công ty biết và thực hiện./.

 

 

TL. BỘ TRƯỞNG
 VỤ TRƯỞNG VỤ LAO ĐỘNG - TIỀN LƯƠNG




Phạm Minh Huân

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 1074/LĐTBXH-LĐTL về việc tiền lương làm cơ sở tính trợ cấp thôi việc đối với người lao động làm việc tại công ty nhà nước do Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


889
DMCA.com Protection Status

IP: 54.234.228.78