Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 2621/BXD-KTXD năm 2014 về quản lý thực hiện hợp đồng thi công xây dựng công trình hồ chứa nước Thủy Yên – Thủy Cam, tỉnh Thừa Thiên Huế do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 2621/BXD-KTXD Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Bùi Phạm Khánh
Ngày ban hành: 20/10/2014 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2621 /BXD-KTXD
V/v quản lý thực hiện hợp đồng thi công xây dựng công trình hồ chứa nước Thủy Yên – Thủy Cam, tỉnh Thừa Thiên Huế.

Hà Nội, ngày 20 tháng 10 năm 2014

 

Kính gửi: Sở Nông nghiệp và PTNT tỉnh Thừa Thiên Huế

Bộ Xây dựng nhận được văn bản số 1113/SNNPTNT-XD ngày 01/10/2014 của Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Thừa Thiên Huế đề nghị hướng dẫn một số vướng mắc trong quá trình quản lý thực hiện hợp đồng xây dựng, công trình hồ chứa nước Thủy Yên – Thủy Cam, tỉnh Thừa Thiên Huế. Sau khi xem xét, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

1. Việc thanh toán hợp đồng xây dựng thực hiện theo nội dung hợp đồng đã ký và phù hợp với quy định của pháp luật tương ứng với từng thời kỳ. Theo nội dung văn bản số 1113/SNNPTNT-XD, Hợp đồng thi công số 05/2011/HĐXD được ký ngày 28/12/2011, thời điểm này các quy định về hợp đồng trong hoạt động xây dựng được quy định tại Nghị định số 48/2010/ND-CP ngày 07/5/2010 của Chính phủ.

2. Về đơn giá thanh toán khối lượng đào đất, đá hoàn thành:

Việc điều chỉnh giá hợp đồng đối với trường hợp khối lượng thực tế thi công phát sinh lớn hơn 20% khối lượng công việc tương ứng ghi trong hợp đồng thực hiện theo quy định tại điểm a, khoản 2, Điều 36 Nghị định số 48/2010/NĐ- CP. Theo đó, đơn giá để thanh toán cho các khối lượng phát sinh này được thực hiện theo các thỏa thuận trong hợp đồng về đơn giá cho khối lượng phát sinh.

Theo nội dung văn bản số 1113/SNNPTNT-XD, tại điểm b, khoản 9.2, Điều 9 của hợp đồng đã ký, các bên đã thỏa thuận sử dụng đơn giá trúng thầu trong hợp đồng để thanh toán, điều chỉnh, bổ sung cho các khối lượng phát sinh (thay đổi, điều chỉnh) tăng và giảm. Như vậy, việc sử dụng đơn giá trong hợp đồng để thanh toán các khối lượng đào đất, đá hoàn thành như quan điểm thứ 2 nêu tại văn bản số 1113/SNNPTNT-XD là phù hợp.

3. Về công tác ván khuôn thủy công tràn xả lũ.

Ván khuôn thủy công được sử dụng để thi công công tác bê tông thuộc các công trình thủy công. Theo nội dung văn bản số 1113/SNNPTNT-XD, bê tông tràn xả lũ là hạng mục công trình thủy công phải thực hiện theo các yêu cầu kỹ thuật cho bê tông thủy công của các tiêu chuẩn ngành; trong Hợp đồng thi công số 05/2011/HĐXD các bên cũng đã thỏa thuận cụ thể về nghiệm thu thanh toán cho công tác này và thực tế nhà thầu đã sử dụng ván khuôn thủy công để thi công. Do vậy, việc nghiệm thu thanh toán khối lượng ván khuôn tràn xả lũ như Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Thừa Thiên Huế nêu tại văn bản số 1113/SNNPTNT-XD là phù hợp.

Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Thừa Thiên Huế căn cứ ý kiến trên để thực hiện.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VT, Vụ KTXD. T06.

KT. BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG




Bùi Phạm Khánh

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 2621/BXD-KTXD năm 2014 về quản lý thực hiện hợp đồng thi công xây dựng công trình hồ chứa nước Thủy Yên – Thủy Cam, tỉnh Thừa Thiên Huế do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.852

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 34.204.191.0