VBHN quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn với cán bộ, công chức

Tham vấn bởi Luật sư Phạm Thanh Hữu
24/03/2021 07:40 AM

Ngày 17/3/2021, Bộ trưởng Bộ Nội vụ ký xác thực Văn bản hợp nhất 02/VBHN-BNV hợp nhất các Nghị định quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn đối với cán bộ, công chức.

VBHN quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn với cán bộ, công chức

VBHN quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn với cán bộ, công chức (Ảnh minh họa)

Theo đó, hợp nhất 02 Nghị định quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn đối với cán bộ, công chức:

- Nghị định 53/2015/NĐ-CP ngày 29/5/2015 quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn đối với cán bộ, công chức, có hiệu lực thi hành kể từ ngày 15/7/2015;

- Nghị định 104/2020/NĐ-CP ngày 04/9/2020 sửa đổi, bổ sung Nghị định 53/2015/NĐ-CP ngày 29/5/2015 quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn đối với cán bộ, công chức, có hiệu lực kể từ ngày 04/9/2020.

Nghị định này quy định về nghỉ hưu ở tuổi cao hơn đối với cán bộ, công chức theo quy định tại Khoản 3 Điều 187 của Bộ luật Lao động.

Châu Thanh

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 2,551

Bài viết về

Cán bộ, công chức, viên chức

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn