Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Quyết định 23/2007/QĐ-UBND sửa đổi chế độ đi học cho cán bộ, công chức, viên chức do Ủy ban nhân dân tỉnh Long An ban hành

Số hiệu: 23/2007/QĐ-UBND Loại văn bản: Quyết định
Nơi ban hành: Tỉnh Long An Người ký: Dương Quốc Xuân
Ngày ban hành: 25/06/2007 Ngày hiệu lực: Đã biết
Ngày công báo: Đang cập nhật Số công báo: Đang cập nhật
Tình trạng: Đã biết

ỦY BAN NHÂN DÂN
TỈNH LONG AN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 23/2007/QĐ-UBND

Tân An, ngày 25 tháng 6 năm 2007

 

QUYẾT ĐỊNH

VỀ VIỆC SỬA ĐỔI, BỔ SUNG CHẾ ĐỘ ĐI HỌC CHO CÁN BỘ, CÔNG CHỨC, VIÊN CHỨC

ỦY BAN NHÂN DÂN TỈNH LONG AN

Căn cứ Luật tổ chức HĐND và UBND ngày 26/11/2003;
Căn cứ Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh về việc ban hành chế độ trợ cấp đối với cán bộ, công chức đi học;
Căn cứ báo cáo đề xuất của Ban cán sự Đảng UBND tỉnh về sửa đổi, bổ sung chế độ đi học cho cán bộ, công chức, viên chức, được Ban Thường vụ Tỉnh ủy và Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh Long An khóa VIII thông qua; và ý kiến thống nhất của Thường trực HĐND tỉnh tại công văn số 116/HĐND-TH ngày 30/5/2007;
Xét đề nghị của Giám đốc Sở Tài chính và Giám đốc Sở Nội vụ,

QUYẾT ĐỊNH:

Điều 1. Sửa đổi, bổ sung chế độ đi học cho cán bộ, công chức, viên chức được quy định tại Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh, cụ thể như sau:

1. Về kinh phí làm luận văn, luận án tốt nghiệp:

1.1. Đối với cán bộ, công chức, viên chức ngành y tế cử đi học chuyên khoa I, II (quy định tại điểm 1 và khoản b điểm 2 mục III bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh), được sửa đổi, bổ sung, như sau (không phân biệt học tại chức hay tập trung):

- Chuyên khoa I: 10.000.000 đồng.

- Chuyên khoa II: 20.000.000 đồng.

1.2. Đối với cán bộ, công chức, viên chức được cử đi học sau đại học (quy định tại khoản a và b điểm 2 mục III bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh), được sửa đổi, bổ sung, như sau (không phân biệt học tại chức hay tập trung):

- Tiến sĩ: 35.000.000 đồng.

- Thạc sĩ: 20.000.000 đồng.

1.3. Đối với các trường hợp tốt nghiệp đại học tại chức, tập trung có thời gian đi học trước ngày 01/9/2002, không có quyết định cử đi học của Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Ban Tổ chức Chính quyền tỉnh (nay là Sở Nội vụ) nằm trong kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng của cơ quan, đơn vị, được trợ cấp làm luận văn tốt nghiệp như quy định của UBND tỉnh trước đây.

2. Đối với cán bộ dự nguồn:

2.1. Đối với sinh viên đại học tại các trường công lập, hệ chính quy thuộc các ngành chuyên môn nghiệp vụ, kỹ thuật phù hợp với ngành nghề địa phương có nhu cầu được Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Sở Nội vụ duyệt theo quy hoạch lực lượng dự nguồn (có cam kết phục vụ tại tỉnh từ 10 năm trở lên) sau khi tốt nghiệp về phục vụ tại tỉnh nhà được hỗ trợ từ khi ký hợp đồng cam kết đến khi kết thúc khóa đào tạo được trợ cấp (quy định tại điểm 4 mục III bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh), được sửa đổi, bổ sung, như sau:

- 100% học phí/khóa học theo phiếu thu của cơ sở đào tạo theo từng năm học.

- Tiền ăn: 300.000 đồng/người/tháng.

- Tiền ở: 150.0000 đồng/người/tháng.

- Sau khi nhận bằng tốt nghiệp về công tác còn được trợ cấp một lần như quy định đối với cán bộ, công chức, viên chức cử đi học đại học.

2.2. Đối tượng là cán bộ dự nguồn cho bộ máy cấp xã không hưởng sinh hoạt phí và trợ cấp của địa phương (có cam kết) được cử đi học (quy định tại điểm 4 mục III bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh), được sửa đổi mức trợ cấp là 400.000 đồng/người/tháng.

3. Hỗ trợ tiền ăn (quy định tại khoản a điểm 3 mục III bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh), được sửa đổi, bổ sung, như sau:

3.1. Học ngoài tỉnh:

- Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh: 20.000 đồng/người/ngày.

- Các tỉnh khác: 15.000 đồng/người/ngày.

3.2. Học trong tỉnh: 12.000 đồng/người/ngày.

4. Đối với sinh viên tốt nghiệp đại học hệ chính quy (kể cả bác sĩ) sau khi tốt nghiệp về cấp xã, phường, thị trấn công tác (bổ sung khoản c điểm 1 mục IV bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh): Ngoài mức lương được hưởng theo quy định của Chính phủ, được bổ sung trợ cấp thêm:

- Về phường, thị trấn công tác: 350.000 đồng/người/tháng.

- Về xã công tác: 500.000 đồng/người/tháng.

5. Riêng đối với cán bộ công chức là nữ thuộc các cơ quan hành chánh sự nghiệp, cơ quan Đảng, Đoàn thể cấp tỉnh, huyện và xã-phường-thị trấn có hưởng sinh hoạt phí hàng tháng theo Nghị định số 121/CP học các lớp lý luận chính trị, Quản lý Nhà nước, Quản lý chuyên ngành đào tạo bồi dưỡng từ 01 tháng trở lên (quy định tại khoản a điểm 3 mục III bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh), ngoài mức trợ cấp quy định nêu trên còn được hỗ trợ thêm 200.000 đồng/người/tháng.

6. Tổ chức thực hiện:

6.1. Các chế độ sửa đổi, bổ sung nêu trên được thống nhất áp dụng kể từ ngày 01/01/2007, không đặt vấn đề hồi tố để hưởng chế độ sửa đổi, bổ sung này từ ngày 31/12/2006 trở về trước (kể cả các trường hợp đã tốt nghiệp và đã được cấp bằng trong năm 2006 trở về trước, nhưng chưa đề nghị được trợ cấp thì vẫn áp dụng chế độ trợ cấp tại thời điểm tốt nghiệp).

6.2. Đối với cán bộ, công chức, viên chức đi học sau đại học để lấy bằng Thạc sĩ, Tiến sĩ, chuyên khoa I và chuyên khoa II của ngành Y tế chưa tốt nghiệp, nếu đã được tạm cấp 50% kinh phí làm luận văn, luận án tốt nghiệp theo quy định cũ thấp hơn chế độ sửa đổi, bổ sung này thì khi tốt nghiệp được cấp cho đủ tổng mức kinh phí trợ cấp theo chế độ sửa đổi, bổ sung này.

Điều 2. Giao Giám đốc Sở Tài chính và Giám đốc Sở Nội vụ có hướng dẫn liên ngành để các ngành, các cấp triển khai thực hiện quy định này.

Những quy định khác trong bản quy định kèm theo Quyết định số 2751/2002/QĐ-UB ngày 23/8/2002 của UBND tỉnh vẫn còn giá trị thực hiện.

Điều 3. Chánh Văn phòng UBND tỉnh, Thủ trưởng các Sở ban ngành Đoàn thể tỉnh , Chủ tịch UBND các huyện, thị xã thi hành quyết định này./.

 

 

Nơi nhận:
- TT.TU, TT.HĐND tỉnh;
- CT, các PCT.UBND tỉnh;
- Như Điều 3;
- Phòng NCTH;
- Lưu: VT, TC-NV.H.
SDBS-CDDH

TM.ỦY BAN NHÂN DÂN TỈNH
CHỦ TỊCH




Dương Quốc Xuân

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Quyết định 23/2007/QĐ-UBND sửa đổi chế độ đi học cho cán bộ, công chức, viên chức do Ủy ban nhân dân tỉnh Long An ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.687
DMCA.com Protection Status

IP: 3.227.233.78