Logo

...loại rủi ro pháp lý, nắm cơ hội làm giàu...

Trẻ em cách ly tại nhà cần hồ sơ gì để được hỗ trợ tiền ăn?

16:56 31/08/21

Trẻ em F1 cách ly tại nhà, không có phiếu thu tiền ăn thì cần hồ sơ gì để được hỗ trợ tiền ăn theo quy định?

Về vấn đề này, THƯ VIỆN PHÁP LUẬT giải đáp như sau:

Theo khoản 4, điểm b khoản 5 Điều 27 Quyết định 23/2021/QĐ-TTg thì hồ sơ để trẻ em F1 cách ly tại nhà được hỗ trợ tiền ăn bao gồm:

- Quyết định của cơ quan có thẩm quyền về cách ly y tế tại cơ sở cách ly hoặc cách ly tại nhà.

- Giấy hoàn thành việc cách ly.

- Bản sao một trong các giấy tờ sau: Giấy chứng sinh, giấy khai sinh, hộ chiếu, chứng minh nhân dân, thẻ căn cước công dân, thẻ bảo hiểm y tế.

Hồ sơ không cần phiếu biên nhận tiền ăn.

Châu Thanh

47