Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 3502/BTC-CST về thuế suất thuế giá trị gia tăng do Bộ Tài chính ban hành

Số hiệu: 3502/BTC-CST Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Tài chính Người ký: Ngô Hữu Lợi
Ngày ban hành: 20/03/2013 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3502/BTC-CST
V/v thuế suất thuế GTGT.

Hà Nội, ngày 20 tháng 03 năm 2013

 

Kính gửi: Công ty TNHH Thiết bị - Công nghệ Y tế DHL.

Bộ Tài chính (Tổng cục Hải quan) nhận được văn bản số 120 ngày 28/12/2012 của Công ty TNHH Thiết bị - Công nghệ Y tế DHL đề nghị hướng dẫn về thuế suất thuế giá trị gia tăng (GTGT) đối với mặt hàng máy hút sữa điều trị tắc tia sữa sản khoa của hãng Medela Thụy Sĩ. Về vấn đề này, Bộ Tài chính có ý kiến như sau:

Căn cứ quy định tại điểm 2.11 khoản 2 Mục II Phần B của Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật thuế GTGT và hướng dẫn thi hành Nghị định số 123/2008/NĐ-CP ngày 08/12/2008 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật thuế GTGT;

Căn cứ quy định tại khoản 11 Điều 10 Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật thuế giá trị gia tăng và hướng dẫn thi hành Nghị định số 123/2008/NĐ-CP ngày 08/12/2008 và Nghị định số 121/2011/NĐ-CP ngày 27/12/2011 của Chính phủ;

Theo công văn số 340/BYT-TB-CT ngày 16/01/2013 của Bộ Y tế xác nhận mặt hàng máy hút sữa điều trị tắc tia sữa sản khoa của hãng Medela Thụy Sĩ là trang thiết bị y tế; thì:

Trường hợp Công ty TNHH thiết bị công nghệ y tế DHL thực hiện nhập khẩu mặt hàng máy hút sữa điều trị tắc tia sữa sản khoa của hãng Medela Thụy Sĩ được xác định là dụng cụ, thiết bị chuyên dùng cho y tế khác nên thuộc đối tượng chịu thuế GTGT thuế suất 5%. Trường hợp doanh nghiệp đã thực hiện kê khai, nộp thuế GTGT khâu nhập khẩu, đã xuất bán trong nước và lập hóa đơn, kê khai thuế GTGT đầu ra với cơ quan thuế với mức thuế suất là 10% đối với mặt hàng này thì không thực hiện điều chỉnh lại.

Bộ Tài chính trả lời Công ty biết và thực hiện.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lãnh đạo Bộ (để báo cáo);
- Vụ PC, TCHQ, TCT;
- Cục Hải quan Tp. Hà Nội;
- Lưu: VT, CST (10).

TL. BỘ TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ CHÍNH SÁCH THUẾ




Ngô Hữu Lợi

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 3502/BTC-CST về thuế suất thuế giá trị gia tăng do Bộ Tài chính ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.737
DMCA.com Protection Status

IP: 18.205.246.238