Chính phủ đồng ý mua gần 22 triệu liều vắc xin Pfizer cho trẻ từ 5 đến 12 tuổi

Tham vấn bởi Luật sư Nguyễn Thụy Hân
07/02/2022 08:31 AM

Tại Nghị quyết 14/NQ-CP ngày 05/02/2022 Chính phủ đồng ý mua gần 22 triệu liều vắc xin Pfizer cho trẻ từ 5 đến 12 tuổi.

Chính phủ đồng ý mua gần 22 triệu liều vắc xin Pfizer cho trẻ từ 5 đến 12 tuổi

Chính phủ đồng ý mua gần 22 triệu liều vắc xin Pfizer cho trẻ từ 5 đến 12 (Ảnh minh họa)

Cụ thể, theo đề nghị của Bộ trưởng Bộ Y tế, Chính phủ đã đồng ý việc cho phép áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt quy định tại Điều 26 Luật đấu thầu đối với việc mua 21,9 triệu liều vắc xin phòng COVID-19 của Pfizer cho trẻ em từ 5 đến dưới 12 tuổi với các điều kiện như Nghị quyết 09/NQ-CP ngày 18/5/2021 của Chính phủ về mua vắc xin phòng COVID-19 BNT162 của Pfizer.

Ngoài ra, Chính phủ còn giao Bộ Y tế tổ chức thực hiện việc mua, triển khai tiêm vắc xin phòng COVID-19 của Pfizer cho trẻ em từ 5 đến dưới 12 tuổi, bảo đảm khoa học, an toàn, hiệu quả.

Nghị quyết 14/NQ-CP có hiệu lực từ ngày 05/02/2022.

Diễm My

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 1,906

Bài viết về

Cập nhật mới nhất về tình hình Covid-19

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn