Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 932/BXD-HĐXD năm 2014 điều kiện cấp giấy phép xây dựng cho chủ đầu tư thứ cấp tại khu đô thị mới Nam An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 932/BXD-HĐXD Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Bùi Phạm Khánh
Ngày ban hành: 12/05/2014 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 932/BXD-HĐXD
V/v: Điều kiện cấp giấy phép xây dựng cho chủ đầu tư thứ cấp tại KĐTM Nam An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội.

Hà Nội, ngày 12 tháng 5 năm 2014

 

Kính gửi: Sở Xây dựng Hà Nội

Bộ Xây dựng nhận được văn bản số 2934/SXD-QLCP ngày 07/5/2014 của Sở Xây dựng Hà Nội xin tham vấn về điều kiện cấp phép xây dựng cho chủ đầu tư thứ cấp tại khu đô thị mới Nam An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội. Sau khi nghiên cứu, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

Căn cứ bản sao hợp đồng số 08/2009-HĐCN-NAK ngày 08/7/2009 giữa Công ty Cổ phần đầu tư phát triển đô thị và khu công nghiệp Sông Đà (SUDICO) với Công ty Cổ phần Sông Đà - Hoàng Long về việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất gửi kèm theo văn bản nêu trên cho thấy việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất giữa hai Công ty tại thời điểm được thực hiện theo quy định của Nghị định số 02/2006/NĐ-CP ngày 05/01/2006 của Chính phủ về việc ban hành Quy chế khu đô thị mới, theo đó, tại khoản 1 Điều 21 quy định chủ đầu tư dự án khu đô thị mới (chủ đầu tư cấp 1) được chuyển nhượng quyền sử dụng đất để thực hiện dự án cấp 2 tại khu đô thị mới đã có công trình hạ tầng kỹ thuật phù hợp với dự án đã được phê duyệt. Do đó, nếu việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất đã được thực hiện theo quy định nêu trên, chủ đầu tư cấp 1 đã có quyết định giao đất của cơ quan nhà nước có thẩm quyền và đã thực hiện nghĩa vụ tài chính theo quy định (trừ trường hợp không phải nộp tiền sử dụng đất hoặc được miễn hoặc được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép chậm thực hiện nghĩa vụ tài chính về đất đai), chủ đầu tư cấp 2 đã có hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất với chủ đầu tư cấp 1 không có chứng nhận của công chứng nhà nước thì hợp đồng này vẫn được coi là giấy tờ hợp pháp về đất đai của chủ đầu tư cấp 2 theo quy định tại khoản 2 Điều 8 Nghị định số 64/2012/NĐ-CP ngày 04/9/2012 của Chính phủ về cấp giấy phép xây dựng để cấp giấy phép xây dựng.

Trên đây là ý kiến của Bộ Xây dựng, đề nghị Sở Xây dựng Hà Nội xem xét cấp giấy phép xây dựng cho chủ đầu tư cấp 2.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VT, Cục QLHĐXD (NLĐ - 03).

KT. BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG




Bùi Phạm Khánh

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 932/BXD-HĐXD năm 2014 điều kiện cấp giấy phép xây dựng cho chủ đầu tư thứ cấp tại khu đô thị mới Nam An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.759

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.93.75.242