Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 2894/BXD-HĐXD năm 2015 về xin cấp giấy phép xây dựng dự án khu nhà ở dịch vụ thương mại căn hộ tại quận 6, thành phố Hồ Chí Minh do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 2894/BXD-HĐXD Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Bùi Phạm Khánh
Ngày ban hành: 10/12/2015 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2894/BXD-HĐXD
V/v xin cấp giấy phép xây dựng dự án khu nhà ở dịch vụ thương mại căn hộ tại quận 6, TP. HCM.

Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2015

 

Kính gửi: Công ty TNHH Đầu tư kinh doanh bất động sản Việt Gia Phú

Bộ Xây dựng nhận được văn bản số 47/2015/CV-VGP ngày 24/8/2015 của Công ty TNHH Đầu tư kinh doanh bất động sản Việt Gia Phú về việc thực hiện công tác xin cấp giấy phép xây dựng dự án khu nhà ở dịch vụ thương mại căn hộ tại địa điểm 1472 Võ Văn Kiệt (270 - 277 Trần Văn Kiểu cũ) và số 445 - 449 Gia Phú, phường 3, quận 6, thành phố Hồ Chí Minh (sau đây gọi tắt là Dự án). Sau khi nghiên cứu, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

Dự án đã được Ủy ban nhân dân thành phố Hồ Chí Minh chấp thuận chủ trương giao Công ty TNHH Đầu tư kinh doanh bất động sản Việt Gia Phú làm đại diện chủ đầu tư tại văn bản số 1989/UBND-ĐTMT ngày 29/4/2011.

Ngày 05/5/2014, Ủy ban nhân dân quận 6, thành phố Hồ Chí Minh đã có văn bản số 1112/UBND-QLĐT chấp thuận Công ty TNHH Đầu tư kinh doanh bất động sản Việt Gia Phú đầu tư thực hiện dự án tại số 270 - 277 Trần Văn Kiểu và số 445 - 449 Gia Phú, phường 3, quận 6.

Ngày 06/7/2015, Ủy ban nhân dân thành phố Hồ Chí Minh đã có Quyết định số 3318/QĐ-UBND về chấp thuận giao đất tại số 270 - 277 Trần Văn Kiểu và số 445 - 449 Gia Phú, phường 3, quận 6 cho Công ty TNHH Đầu tư kinh doanh bất động sản Việt Gia Phú để đầu tư xây dựng dự án.

Theo quy định tại Điều 95 Luật Xây dựng năm 2014, điều kiện để chủ đầu tư xin cấp giấy phép xây dựng là “bản sao một trong những giấy tờ chứng minh quyền sử dụng đất theo quy định của pháp luật về đất đai” và quy định tại Khoản 7 Điều 3 Luật Đất đai năm 2013 “Nhà nước giao quyền sử dụng đất là việc Nhà nước ban hành quyết định giao đất để trao quyền sử dụng đất cho đối tượng có nhu cầu sử dụng đất”.

Theo quy định của Luật Xây dựng năm 2014, thì Quyết định số 3318/QĐ-UBND ngày 06/7/2015 của Ủy ban nhân dân thành phố Hồ Chí Minh là giấy tờ chứng minh quyền được sử dụng đất theo quy định để triển khai dự án và chủ đầu tư sử dụng Quyết định này làm căn cứ để xin cấp giấy phép xây dựng theo quy định hiện hành cho Dự án nêu trên.

Trên đây là ý kiến hướng dẫn của Bộ Xây dựng, đề nghị Công ty TNHH Đầu tư kinh doanh bất động sản Việt Gia Phú nghiên cứu, thực hiện./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VT, Cục QLHĐXD (NLĐ - 03).

KT. BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG




Bùi Phạm Khánh

 

 

 

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 2894/BXD-HĐXD năm 2015 về xin cấp giấy phép xây dựng dự án khu nhà ở dịch vụ thương mại căn hộ tại quận 6, thành phố Hồ Chí Minh do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.559

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.229.118.253