Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 2997/TCT-CS về thuế giá trị gia tăng đối với vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt không trợ giá do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 2997/TCT-CS Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Phạm Duy Khương
Ngày ban hành: 30/07/2007 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2997/TCT-CS
V/v thuế GTGT đối với vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt không trợ giá

Hà Nội, ngày 30 tháng 07 năm 2007

 

Kính gửi: Cục thuế tỉnh Đồng Nai

Trả lời công văn 1031/CT-THDT ngày 18/5/2007 của Cục thuế tỉnh Đồng Nai về chính sách thuế GTGT đối với vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt không trợ giá, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Về vấn đề này, Tổng cục Thuế đã có công văn số 158/TCT-PCCS ngày 9/1/2007 hướng dẫn chính sách thuế GTGT đối với hoạt động vận chuyển hành khách bằng xe buýt. Theo đó, căn cứ tại khoản 1 Điều 1 Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế GTGT quy định: "Vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt, xe điện" không thuộc đối tượng chịu thuế GTGT.

Căn cứ quy định trên, HTX Long Khánh đã được sự chấp thuận của Sở GTVT mở tuyến xe buýt không trợ giá từ Bến xe Xuân Lộc đến Bến xe Ngã tư Vũng Tàu và ngược lại, giá vé do Sở GTVT quy định, HTX giao cho các xã viên kinh doanh, tự thu, tự chi, tự điều hành phương tiện và thu tiền đúng giá quy định trong cùi vé nhận từ HTX và chỉ đóng phí điều hành cho HTX, nếu đáp ứng được các điều kiện về quản lý vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt quy định tại các điều kiện về quản lý vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt quy định tại Quyết định số 34/2006/QĐ-BGTVT ngày 16/10/2006 của Bộ Giao thông vận tải thì thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT. Đề nghị Cục thuế tỉnh Đồng Nai kiểm tra, đối chiếu hoạt động vận tải bằng xe buýt của HTX Long Khánh với các quy định tại Quyết định số 34/2006/QĐ-BGTVT nêu trên để hướng dẫn doanh nghiệp thực hiện.

Tổng cục Thuế trả lời để Cục thuế tỉnh Đồng Nai biết và thực hiện./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên
- Vụ Pháp chế
- Ban HT, PV
- Lưu: VT, CS (3b).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Phạm Duy Khương

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 2997/TCT-CS về thuế giá trị gia tăng đối với vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt không trợ giá do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.097
DMCA.com Protection Status

IP: 54.146.206.127