Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 2606/TCT-KK năm 2013 hướng dẫn vướng mắc về kê khai thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 2606/TCT-KK Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Phạm Quốc Thái
Ngày ban hành: 12/08/2013 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2606/TCT-KK
V/v hướng dẫn vướng mắc về kê khai thuế GTGT

Hà Nội, ngày 12 tháng 08 năm 2013

 

Kính gửi: Cổng thông tin điện tử Bộ Tài chính

Tổng cục Thuế nhận được Phiếu hỏi đáp của Cổng thông tin điện tử Bộ Tài chính về nội dung hỏi của người hỏi Đỗ Văn Sáu (Đ/c: Tp Pleiku, Gia Lai) về việc kê khai điều chỉnh thuế GTGT đầu vào của hàng hóa, dịch vụ mua trả chậm nhưng đến hạn thanh toán chưa có chứng từ thanh toán qua ngân hàng, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Căn cứ, Điểm 5, Điều 9 Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/2/2011 của Bộ Tài chính quy định về khai bổ sung hồ sơ khai thuế.

Ví dụ 48 Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn về điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào liên quan đến chứng từ thanh toán qua ngân hàng đối với hàng hóa, dịch vụ mua vào từ hai mươi triệu đồng trở lên.

- Về điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào đề nghị thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 của Bộ Tài chính.

- Về việc hồ sơ, thủ tục kê khai điều chỉnh, bổ sung đề nghị thực hiện theo hướng dẫn tại điểm 5, Điều 9, Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/2/2011 của Bộ Tài chính.

Đề nghị người hỏi nghiên cứu các quy định về kê khai, nộp thuế hiện hành và liên hệ với Cục Thuế địa phương để được hướng dẫn thực hiện. Sau khi có văn bản trả lời của Cục Thuế địa phương, nếu người hỏi còn chưa thỏa mãn với nội dung trả lời của Cục Thuế thì gửi văn bản nêu cụ thể vướng mắc tới Tổng cục Thuế - Bộ Tài chính để được giải đáp.

Tổng cục Thuế trả lời để Cổng Thông tin điện tử Bộ Tài chính được biết./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Vụ CS, PC; Cục CNTT (TCT);
- Lưu: VT, KK (2b).

TL. TỔNG CỤC TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ KÊ KHAI VÀ KẾ TOÁN THUẾ




Phạm Quốc Thái

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 2606/TCT-KK năm 2013 hướng dẫn vướng mắc về kê khai thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.772
DMCA.com Protection Status

IP: 54.146.195.24