Mức phạt nào cho á hậu, diễn viên bán dâm chục nghìn USD/lần?

06/09/2018 15:31 PM

Hôm nay, nhiều bạn đọc thắc mắc: “Nếu đúng sự thật là á hậu, diễn viên bán dâm chục nghìn USD/lần như nhiều báo vừa đưa tin thì mức phạt nào dành cho họ? Xin cảm ơn!"

Ảnh minh họa (Nguồn Vnexpress)

Về vấn đề này, THƯ VIỆN PHÁP LUẬT xin được giải đáp như sau:

Điều 23 của Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng và chữa cháy; phòng, chống bạo lực gia đình quy định rõ về mức phạt đối với hành vi bán dâm.

Theo đó, phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với hành vi bán dâm. Trong trường hợp bán dâm cho nhiều người cùng một lúc thì bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng.

Nếu người vi phạm là người nước ngoài, thì tùy theo mức độ vi phạm có thể bị áp dụng hình thức xử phạt trục xuất khỏi nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam.

Thanh Hữu

Chia sẻ bài viết lên facebook 6,685

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn