facebook

  • Bị phạt tiền triệu nếu lên facebook đăng status nói xấu chồng 10:07 | 22/07/2019
  • Đây là nội dung được quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 51 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng và chữa cháy; phòng, chống bạo lực gia đình.
  • Cấm cán bộ, công chức đưa tin chưa kiểm chứng lên Facebook 11:13 | 18/06/2019
  • Đây là nội dung đáng chú ý được đề cập tại Quyết định 733/QĐ-TTg về việc ban hành Kế hoạch tổ chức thực hiện Phong trào thi đua “Cán bộ, công chức, viên chức thi đua thực hiện văn hóa công sở” giai đoạn 2019 – 2025.
  • TPHCM sẽ tiếp nhận phản ánh của người dân qua Facebook? 08:56 | 05/09/2018
  • Nhằm tạo nhiều tiện ích cho người dân, đa dạng các phương thức phản ánh thông tin, Sở Thông tin - Truyền thông đề xuất UBND TPHCM tiếp nhận thông tin phản ánh từ mạng xã hội Facebook bằng hình thức lập fanpage cho hệ thống 1022.
  • Bán hàng trên mạng xã hội facebook có phải đăng ký? 07:48 | 04/06/2018
  • Công ty bà Nguyễn Chu Bích Hạnh là Công ty TNHH Thái Sa, có lập một tài khoản tên là Thai sa Hospitality trên facebook và có hoạt động mua bán trên trang này. Bà Hạnh hỏi, vậy Công ty bà có cần thông báo hay đăng ký với Bộ Công Thương hay không?
  • Quảng cáo trên Facebook, Google có được khấu trừ thuế? 07:41 | 09/05/2018
  • Công ty TNHH VNIS Việt Nam (Hà Nội) đang thuê 1 đơn vị khác tại Việt Nam để quảng cáo trên Facebook và Google, nhưng hiện tại Công ty cũng có thể trực tiếp đặt quảng cáo với Facebook và Google bằng thẻ tín dụng của Công ty.

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn