DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Về áp dụng các nghị định đã sửa đổi bổ sung

Kính chào các anh chị công đồng Thư viện pháp luật!

Ở em có vấn đề thắc mắc về áp dụng Nghị định sửa đổi như sau: Đối với áp dụng Điều 20. Hành vi vi phạm quy định về sản xuất, gia công phân bón không đảm bảo chất lượng của Nghị định 163/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 được sửa đổi bởi khoản 19 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP ngày 08/7/2016. 

Do điều 20 sửa đổi (theo nghị định 115/2016) khác với Điều 20 (của Nghị định 163/2013). Vậy nếu áp dụng là áp dụng điều 20 đã được sửa đổi (nghị định 115/2016) hay vẫn áp dụng được Điều 20 của Nghị định cũ (Nghị định 163/2013) song song với Điều 20 của Nghị định 115/2016?

Tại vì có anh cho rằng vì sửa đổi nên Điều 20 của nghị định cũ (tại nghị định163/2013) vẫn còn hiệu lực. Nhưng theo e, đã bị sửa đổi, thay thế nguyên cả điều 20 ở Nghị định 115/2016 rồi, nên chỉ áp dụng điều 20 ở nghị định 115/2016. Như vậy có đúng không xin các anh chị tư vấn giúp.

Em xin chân thành cám ơn!

 

  •  1790
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…