DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Trường hợp nào bắt buộc sử dụng con dấu doanh nghiệp?

Avatar

 

Chào mọi người, liên quan đến vấn đề con dấu doanh nghiệp, ngoài thắc mắc Hợp đồng không có con dấu, chỉ có chữ ký có giá trị pháp lý không? thì lại có thêm vấn đề nữa, mong các bạn có kinh nghiệm giải đáp dùm:

Tại Khoản 4 Điều 44 Luật doanh nghiệp 2014 có nói “4. Con dấu được sử dụng trong các trường hợp theo quy định của pháp luật hoặc các bên giao dịch có thỏa thuận về việc sử dụng dấu.”

Như vậy, từ điều khoản này, mình sẽ hiểu rằng, có những trường hợp pháp luật quy định bắt buộc phải sử dụng con dấu và trường hợp còn lại thì các bên có quyền thỏa thuận về việc sử dụng.

Vậy cho mình hỏi trường hợp nào pháp luật quy định bắt buộc phải sử dụng con dấu?

Trường hợp nào bắt buộc sử dụng con dấu doanh nghiệp

 

 

  •  42728
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…