DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Sử dụng dịch vụ gửi tin nhắn hàng loạt có bị xem là gửi tin nhắn rác không?

Avatar

 

Căn cứ Khoản 1 Điều 3 Nghị định 90/2008/NĐ-CP quy định:

"Thư rác (spam) là thư điện tử, tin nhắn được gửi đến người nhận mà người nhận đó không mong muốn hoặc không có trách nhiệm phải tiếp nhận theo quy định của pháp luật. Thư rác trong Nghị định này bao gồm thư điện tử rác và tin nhắn rác."

Theo đó tin nhắn rác là tin nhắn được gửi cho người nhận mà người nhận không mong muốn hoặc không có trách nhiệm phải tiếp nhận.
 Nếu bạn muốn gửi tin nhắn thông báo hàng loạt theo diện dịch vụ thì nên báo trước cho người nhận biết, nếu người nhận đã đồng ý thì việc gửi tin nhắn của mình sẽ không được xem là tin nhắn rác.

  •  466
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…