DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Người sử dụng đất tách ra trước ngày 01/7/2024 có phải đóng tiền sử dụng đất không?

Avatar

 

Xin cho hỏi:

 
Tại điểm a khoản 2 Điều 5 Nghị định 45/2014/NĐ-CP có đoạn câu từ "chuyển từ đất có nguồn gốc là đất vườn, ao gắn liền nhà ở nhưng người sử dụng đất tách ra để chuyển quyền hoặc do đơn vị đo đạc khi đo vẽ bản đồ địa chính từ trước ngày 01/7/2004 đã tự đo đạc tách thành các thửa riêng sang đất ở".
 
Vậy người sử dụng đất tách ra có phụ thuộc vào thời điểm trước ngày 01 tháng 7 năm 2014 hay không? người sử dụng đất tách ra sau thời điểm ngày 01 tháng 7 năm 2014 có được áp dụng Điều Khoản này hay không? Xin cảm ơn.
  •  577
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

1 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…