DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Không xin cấp lại giấy phép hoạt động bị mất, câu lạc bộ bóng đá bị xử lý ra sao?

Chào ban biên tập tôi có một thắc mắc, tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật, nếu một câu lạc bộ bóng đá bị mất giấy chứng nhận đăng ký đủ điều kiện kinh doanh mà không thực hiện thủ tục cấp lại có bị xử phạt gì không?

Trả lời:
 

Căn cứ Khoản 1 Điều 16 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)quy định về Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao theo đó:

1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không làm thủ tục cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao theo quy định.
...

Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 đối với câu lạc bộ bóng đá không làm thủ tục xin cấp lại giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh thể thao sẽ bị xử phạt nặng tối đa lên đến 5.000.000 đồng

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng

 

  •  1982
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…