DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Cách tính tiền thuê đất khi chuyển từ thuê đất trả tiền hàng năm sang trả tiền một lần?

Xin chào các anh/chị,

Em hiện đang có vướng mắc liên quan đến cách tính tiền thuê đất. Vấn đề cụ thể như sau:

Theo Điều 16 và khoản 4,5 Điều 4 Nghị định 46/2014/NĐ-CP thì trong trường hợp chuyển từ thuê đất trả tiền thuê đất hàng năm sang thuê đất trả tiền thuê đất một lần cho cả thời gian thuê thì đơn giá thuê đất sẽ được xác định theo:

1. Phương pháp so sánh trực tiếp, chiết trừ, thu nhập, thặng dư; hoặc

2. Phương pháp hệ số điều chỉnh giá đất

Em không biết là trường hợp nào sẽ áp dụng phương pháp nào. Hy vọng nhận được sự giúp đỡ của các anh/chị ạ.

Em xin cảm ơn trước.

  •  467
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…