DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Hỏi về thời gian nghỉ giữa giờ của NLĐ?

Chào luật sư và các anh chị/các bạn,

Em muốn đặt câu hỏi liên quan đến thời gian nghỉ giữa giờ của NLĐ.

Hiện tại công ty em đang thực hành giờ làm việc ca hành chính như sau: 08:00-17:00, nghỉ trưa 12:00-13:00.

Tổng thời gian là 09 tiếng, trong đó thời gian làm việc là 08 tiếng, nghỉ trưa 01 tiếng. Tuy nhiên theo điều 109, luật LĐ2019 quy định: ''Người lao động làm việc theo thời giờ làm việc quy định tại Điều 105 của Bộ luật này từ 06 giờ trở lên trong một ngày thì được nghỉ giữa giờ ít nhất 30 phút liên tục, làm việc ban đêm thì được nghỉ giữa giờ ít nhất 45 phút liên tục. Trường hợp người lao động làm việc theo ca liên tục từ 06 giờ trở lên thì thời gian nghỉ giữa giờ được tính vào giờ làm việc."

Thì luật sư cho em hỏi, hiện tại công ty em có đang thực hành đúng không? Nếu sai thì cần khắc phục như thế nào. Em cảm ơn!

  •  425
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

2 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…