DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Giấy ủy quyền không công chứng có hiệu lực không?

Avatar

 

Kính gửi luật sư!

Ở cơ quan em hiện đang triển khai mua thiết bị máy đánh giá sự hài lòng của người dân, khi ký hợp đồng với bên cung cấp thì có Giấy Ủy quyền của Giám đốc giao cho Giám đốc điều hành ký. Trong giấy ủy quyền ghi (Điều 3. Thời hạn ủy quyền từ ngày 15/01/2016 đến hết ngày 15/01/2022 và có thể chấm dứt bất kỳ lúc nào tùy vào sự quyết định của người ủy quyền)

Và giấy ủy quyền chỉ có Giám đốc ký đóng dấu Công ty và người được ủy quyền ký, không có Chứng thực, công chứng của cơ quan có thẩm quyền. Vậy em hỏi có hợp pháp không và khi bên ủy quyền có văn bản chấm dứt bất kỳ lúc nào tùy vào sự quyết định của người ủy quyền nhưng bên được ủy quyền không cung cấp và vẫn ký hợp đồng thì sao?

Hỏi Luật sự tư vấn giúp ạ.

  •  1387
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…