DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Chào luật sư NGuyễn Đắc Thực , Luật sư cho hỏi về đăng ký thuế Hộ kinh doanh cá thể

Em xin hỏi luật sư:

- Hộ kinh doanh cá thể chậm chưa đăng ký thuế trên 1 năm bị xử phạt hành chính như thế nào?

- Mức phạt đối với hộ kinh doanh cá thể  có khác so với các loại hình doanh nghiệp khác không?

-  Làm thế nào để được mức phạt thấp nhất thưa luật sư nếu bị phạt ( nguyên nhân ở trên)?

- Có bị thu hồi đăng ký kinh doanh do quá hạn đăng ký thuế 1 năm không ? theo   Điều 61 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP.   Nếu bị thu hồi giấy đăng ký kinh doanh, có bị phạt hành chính vì chậm đăng ký thuế không?

- Nếu đã bị thu hồi giấy phép kinh doanh , có thể đăng ký kinh doanh lại không?

- Hiện tại chưa có thông báo thu hồi giấy đăng ký kinh doanh, thì giấy phép kinh doanh đó còn hiệu lực không? Nếu đăng ký hộ kinh doanh, nhưng không kinh doanh mà không kinh doanh và cũng không thông báo ngừng kinh doanh hoặc làm thủ tục giải thể đồng thời cũng không đăng ký thuế có bị phạt không hành chính về thuế hay bị phạt hành chính về đăng ký kinh doanh không thưa luật sư?   Về sau này có đăng ký kinh doanh lại được nữa không ?

Xin cảm ơn luật sư

  •  6140
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…