Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Quyết định 2349/QĐ-BTC năm 2017 về sửa đổi Quy chế quản lý và sử dụng kinh phí đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức trong đơn vị thuộc Bộ Tài chính kèm theo Quyết định 148/QĐ-BTC do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành

Số hiệu: 2349/QĐ-BTC Loại văn bản: Quyết định
Nơi ban hành: Bộ Tài chính Người ký: Vũ Thị Mai
Ngày ban hành: 14/11/2017 Ngày hiệu lực: Đã biết
Ngày công báo: Đang cập nhật Số công báo: Đang cập nhật
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2349/QĐ-BTC

Hà Nội, ngày 14 tháng 11 năm 2017

 

QUYẾT ĐỊNH

SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA QUY CHẾ QUẢN LÝ VÀ SỬ DỤNG KINH PHÍ ĐÀO TẠO, BỒI DƯỠNG CÁN BỘ, CÔNG CHỨC, VIÊN CHỨC TRONG CÁC ĐƠN VỊ THUỘC BỘ TÀI CHÍNH BAN HÀNH KÈM THEO QUYẾT ĐỊNH SỐ 148/QĐ-BTC NGÀY 21/01/2013 CỦA BỘ TRƯỞNG BỘ TÀI CHÍNH

BỘ TRƯỞNG BỘ TÀI CHÍNH

n cứ Nghị định số 87/2017/NĐ-CP ngày 26/7/2017 của Chính phủ quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 40/2017/TT-BTC ngày 28/4/2017 của Bộ Tài chính quy định chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị;

Căn cứ Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Quy định chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị trong các cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập thuộc Bộ Tài chính;

Theo đề nghị của Cục trưng Cục Kế hoạch - Tài chính,

QUYẾT ĐỊNH:

Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số Điều của Quy chế quản lý và sử dụng kinh phí đào tạo, bi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức trong các đơn vị thuc Bộ Tài chính ban hành kèm theo Quyết đnh s148/QĐ-BTC ngày 21/01/2013 của Bộ trưởng Bộ Tài chính, cụ thể như sau:

1. Sửa đổi khoản 1, khoản 2, khoản 3 Điều 4 Quy chế như sau:

“1. Chi phụ cấp tiền ăn: Thực hiện theo mức chi phụ cấp lưu trú tại tiết b khoản 2 Điều 6 Quy định ban hành kèm theo Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính.

2. Thanh toán tiền phương tiện đi lại:

Trường hợp cơ quan, đơn vị không có phương tiện cho giảng viên, báo cáo viên mà phải đi thuê thì theo mức chi tại Điều 5 Quy định ban hành kèm theo Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017.

Trường hợp đơn vị, cơ sở đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức sử dụng phương tiện của đơn vị đđưa, đón giảng viên, báo cáo viên: Đơn vị, cơ sở đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức được thanh toán đối với các nội dung chi như xăng xe, lệ phí cu đường vàc chi phí liên quan khác (trong đó được mời cơm giảng viên, báo cáo viên trong quá trình đưa, đón một lần với mức chi tối đa theo quy định tại khoản 1 Điều 4 Quy chế này)

3. Thanh toán tiền thuê phòng nghỉ:

Trường hợp cơ quan, đơn vị không có điều kiện bố trí chỗ nghỉ cho giảng viên, báo cáo viên mà phải đi thuê thì theo mức chi tại Điều 7 Thông tư số 40/2017/TT-BTC ngày 28/4/2017”.

2. Sửa đổi tiết a khoản 3 Điều 8 Quy chế như sau:

“a) Hỗ trợ tiền ăn: Tối đa theo mức chi quy định tại khoản 1 Điều 4 Quy chế này”.

3. Sửa đổi tiết a khoản 1 Điều 9 Quy chế như sau:

“a) Căn cứ tình hình cụ thể về số lượng học viên, địa điểm tổ chức lớp học, kinh phí đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức được giao, các cơ sở đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức lựa chọn hình thức mua nước uống phục vụ lớp học cho phù hợp, đảm bảo tiết kiệm, hiệu quả, mức chi không vượt quá mức chi giải khát giữa giờ tại khoản 3 Điều 12 Quy định ban hành kèm theo Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017 (mức chi 20.000 đồng/buổi (nửa ngày)/học viên)”.

4. Sửa đổi tiết a khoản 2 Điều 11 Quy chế như sau:

“a) Chi tổ chức các cuộc họp, hội thảo, hội nghị:

- Chi thù lao cho giảng viên, chi bồi dưỡng báo cáo viên, người có báo cáo tham luận trình bày tại hội nghị: Thực hiện theo quy định tại khoản 1 Điều 3 Quy chế này.

- Các nội dung chi khác phục vụ cuộc họp, hội nghị, hội thảo: Thực hiện theo nội dung, mức chi tại Điều 11, Điều 12 Quy định ban hành kèm theo Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017.

- Hóa đơn, chứng từ thanh toán chi tổ chức các cuộc họp, hội thảo, hội nghị: Thực hiện theo Điều 13 Quy định ban hành kèm theo Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017”.

5. Bổ sung khoản 5 Điều 19 Quy chế như sau:

“5. Mức chi quy định tại khoản 1, khoản 2, khoản 3 Điều 4; tiết a khoản 3 Điều 8; tiết a khoản 1 Điều 9 và tiết a khoản 2 Điều 11 Quy chế này là mức chi tối đa làm căn cứ để các đơn vị thuộc Bộ Tài chính lập dự toán. Các đơn vị thuộc Bộ Tài chính căn cứ các nội dung, mức chi tại Quy chế này và nguồn kinh phí của đơn vị để quy định các mức chi cụ thể trong quy chế chi tiêu nội bộ của đơn vị đảm bảo theo quy định tại khoản 3 Điều 14 Quy định ban hành kèm theo Quyết định số 1795/QĐ-BTC ngày 11/9/2017”.

Điều 2. Quyết định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày ký.

Điều 3. Cục trưởng Cục Kế hoạch - Tài chính, Chánh Văn phòng Bộ và Thủ trưởng các đơn vị có liên quan chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này./.

 


Nơi nhận:
- Như Điều 3;
- Bộ Tài chính (Vụ HCSN);
- Kho bạc Nhà nước;
- Lưu: VT, KHTC
.

KT. BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG




Vũ Thị Mai

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Quyết định 2349/QĐ-BTC năm 2017 về sửa đổi Quy chế quản lý và sử dụng kinh phí đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức trong đơn vị thuộc Bộ Tài chính kèm theo Quyết định 148/QĐ-BTC do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.470
DMCA.com Protection Status

IP: 3.93.75.30