Tổng hợp điểm mới 11 Luật, Bộ luật có hiệu lực từ 01/01/2021

Bỏ quy định 'giáo viên không được sử dụng di động khi đang dạy học' tại Điều lệ trường tiểu học

14/09/2020 16:16 PM

Đây là nội dung nổi bật được quy định tại Thông tư 28/2020/TT-BGDĐT về Điều lệ Trường tiểu học .

Theo đó, hiện nay theo quy định tại Khoản 5 Điều 38 Điều lệ trường tiểu học ban hành kèm theo Thông tư 41/2010/TT-BGDĐT ngày 30/12/2010 thì "sử dụng điện thoại di động khi đang giảng dạy trên lớp" là một trong các hành vi giáo viên không được làm.

Nay tại Điều lệ mới quy định kèm theo Thông tư 28/2020/TT-BGDĐT thì đã bỏ quy định nêu trên, cụ thể, Hành vi ứng xử, trang phục của giáo viên, nhân viên thực hiện theo quy định của ngành giáo dục và của pháp luật, trong đó cần chú ý không được:

1. Xuyên tạc nội dung giáo dục, dạy sai nội dung kiến thức.

2. Gian lận trong kiểm tra đánh giá, cố ý đánh giá sai kết quả giáo dục của học sinh.

3. Ép buộc học sinh học thêm vì mục đích vật chất.

4. Bỏ giờ, bỏ buổi dạy, tuỳ tiện cắt xén nội dung giáo dục.

5. Xúc phạm nhân phẩm, danh dự, xâm phạm thân thể người khác; hút thuốc, uống rượu, bia; gây rối an ninh, trật tự.

Quý Nguyễn

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 7,721

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn