Cấm nhà mạng khuyến mại 50% cho thuê bao di động trả trước từ 01/3/2018

18/01/2018 14:05 PM

Đây là nội dung mới nổi bật ảnh hưởng lớn đến khách hàng điện thoại di động trả trước được quy định tại Thông tư 47/2017/TT- BTTTT ngày 29/12/2017 của Bộ Thông tin và Truyền thông.

Theo đó, từ ngày 01/3/2018, các nhà mạng không được khuyến mại 50% thẻ nạp (thói cho thuê bao di động trả trước như hiện nay.

Đồng thời, theo quy định mới thì mức khuyến mại là tối đa 20% giá trị của thẻ nạp (giảm 30% so với quy định hiện hành).

Thông tư 47/2017/TT- BTTTT bắt đầu có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/3/2018 và thay thế các quy định về hạn mức khuyến mãi tại Khoản 9, Khoản 10 Điều 5; Khoản 3, Khoản 4, Khoản 6, Khoản 7 Điều  8; Khoản 2 Điều 9 và Điều 10 Thông tư 11/2010/TT-BTTTT ngày 14/5/2011.

Thanh Hữu

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 20,051

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn