Chính sách tiền lương có hiệu lực từ tháng 03/2021

Ngày 20/11 năm nay, giáo viên tiếp tục không được tổ chức lễ kỷ niệm

10/11/2020 09:08 AM

Tương tự như năm 2019, ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 năm nay tiếp tục không được tổ chức lễ kỷ niệm theo quy định tại Nghị định 111/2018/NĐ-CP của Chính phủ.

không tổ chức lễ kỷ niệm ngày nhà giáo Việt Nam

Cụ thể, Khoản 3 Điều 4 Nghị định 111/2018 quy định:

Chỉ tổ chức lễ kỷ niệm ngày thành lập, ngày truyền thống đối với những năm tròn, các năm khác sẽ không tổ chức lễ kỷ niệm mà chỉ tổ chức các hoạt động tuyên truyền, thi đua, hội thảo, tọa đàm và các hoạt động thiết thực khác kỷ niệm ngày thành lập, ngày truyền thống. Trong đó, năm tròn là năm có chữ số cuối cùng là “0”.

Vì thế, năm nay là kỷ niệm 38 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2020). Do đó, ngày nhà giáo Việt Nam năm 2020 sẽ không được tổ chức lễ kỷ niệm (tương tự như năm 2019).

“Năm nay tuy không tổ chức lễ kỉ niệm, thế nhưng các trường có thể tổ chức họp mặt truyền thống; tọa đàm và tổ chức các hoạt động giáo dục, thi đua; thăm hỏi nhà giáo nghỉ hưu, các hoạt động văn hóa, thể dục thể thao, đọc sách, hoạt động trải nghiệm, … nhằm ôn lại truyền thống tôn sư trọng đạo của dân tộc Việt Nam mà không vi phạm quy định tại Nghị định 111.” – Đây là chia sẻ của Luật gia Bùi Tường Vũ, Giám đốc THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.

Quý Nguyễn

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 21,943

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn