Chính sách tiền lương có hiệu lực từ tháng 03/2021

Đáp án câu 6 là B. Sai

25/05/2017 11:58 AM

Vì vẫn có trường hợp được thuê người lao động dưới 15 tuổi, nhưng phải là những công việc nhẹ, phù hợp lứa tuổi theo danh mục do Bộ Lao động Thương binh Xã hội quy định. (Căn cứ Điều 164 Bộ luật lao động 2012)

Câu 7. Công đoàn có nghĩa vụ tặng quà thiếu nhi cho con em người lao động không?

A. Không có quy định bắt buộc

B. Có, nhưng chưa có chế tài trong trường hợp không thực hiện

Trúc Anh

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 3,503

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn