Điều kiện kinh doanh dịch vụ lập thiết kế quy hoạch xây dựng

15/04/2021 14:59 PM

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT trân trọng giới thiệu đến quý khách hàng toàn văn quy định về điều kiện kinh doanh dịch vụ lập thiết kế quy hoạch xây dựng.

Điều kiện kinh doanh dịch vụ lập thiết kế quy hoạch xây dựng

Ngày có hiệu lực

Căn cứ pháp lý

Điều 150. Điều kiện của tổ chức lập thiết kế quy hoạch xây dựng

1. Có đủ điều kiện năng lực lập thiết kế quy hoạch xây dựng phù hợp.

2. Cá nhân đảm nhận chức danh chủ nhiệm, chủ trì thiết kế đồ án quy hoạch xây dựng phải có chứng chỉ hành nghề và năng lực phù hợp với từng loại quy hoạch xây dựng.

01/01/2015

Luật Xây dựng 2014

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 14,118

THỦ TỤC CẤP PHÉP KINH DOANH LIÊN QUAN

TIN TỨC LIÊN QUAN

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn