Thời Sự Pháp Luật 16:56 | 12/09/2018

Sau đây, THƯ VIỆN PHÁP LUẬT xin cập nhật loạt bài viết liên quan đến tiền thưởng dịp Lễ, Tết năm 2019.

  • Phải trả thêm tiền chênh lệch cho NLĐ nếu hoán đổi ngày nghỉ lễ? 11:55 | 19/04/2019
  • Chị Nguyễn Thị Lan Uyên (Email: Lanuyen***@gmail.com) có hỏi: “Công ty tôi thực hiện chế độ hai ngày nghỉ/tuần (Thứ Bảy và Chủ nhật hàng tuần), dịp nghỉ lễ 30/4 và 01/5 sắp tới, Công ty định hoán đổi ngày nghỉ lễ để người lao động được nghỉ 04 ngày ...
  • Chồng không chịu đưa tiền thưởng Tết cho vợ: Có bị phạt? 11:12 | 21/01/2019
  • Đây là thắc mắc của chị Nguyễn Trang V (Email: trangv***@gmail.com), cụ thể: “Chồng tôi vừa nhận tiền thưởng Tết Âm lịch 2019 từ công ty (21.500.000 triệu đồng) nhưng không chịu đưa cho tôi để tôi chi tiêu cho hoạt động chung của gia đình; chồng tôi ...
  • Tiền thưởng Tết Âm lịch 2019 có phải đóng thuế TNCN? 14:52 | 08/01/2019
  • Thời điểm cuối năm, bên cạnh các khoản lương, phụ cấp được nhận người lao động cũng rất quan tâm đến tiền thưởng tết Âm lịch. Những ngày qua, nhiều thành viên thắc mắc tiền thưởng Tết Âm lịch 2019 có phải đóng thuế thu nhập cá nhân (TNCN) hay không?
  • Mới: File Excel tính tiền thưởng Tết Dương lịch 2019 đối với NLĐ 10:11 | 25/09/2018
  • Theo Điều 103 của Bộ luật Lao động 2012 , tiền thưởng Tết Dương lịch không mang tính bắt buộc mà phụ thuộc vào từng doanh nghiệp, kết quả sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp, mức độ hoàn thành công việc của từng người lao động. Thực tế, nhiều doanh ...

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn