trợ cấp

  • Cán bộ xã thôi việc có được hưởng trợ cấp? 08:10 | 01/07/2019
  • Bà Trần Thị Phương Nhã làm cán bộ không chuyên trách ở UBND phường Long Bình, Quận 9, TPHCM từ tháng 4/2007. Tháng 10/2008, bà thi đỗ công chức. Tháng 12/2008, bà được luân chuyển sang UBND phường Long Thạnh Mỹ, chức danh công chức Văn phòng–Thống ...
  • Công ty giải thể, người lao động được những trợ cấp gì? 09:57 | 10/06/2019
  • Trường hợp người sử dụng lao động không phải là cá nhân chấm dứt hoạt động (giải thể) thì người sử dụng lao động có trách nhiệm chi trả trợ cấp thôi việc cho người lao động theo quy định tại Điều 48 Bộ luật Lao động .
  • Điều kiện được hưởng trợ cấp xã hội 09:44 | 17/01/2019
  • Đối tượng thuộc diện hưởng chính sách đã qua đời mà chưa làm hồ sơ đề nghị trợ cấp xã hội thì không có căn cứ để xem xét hưởng chế độ, chính sách theo quy định.
  • Trường hợp bị dừng trợ cấp thất nghiệp 13:58 | 20/12/2018
  • Hà Thanh Nguyên, tỉnh Long An, hỏi: "Tôi là công nhân kỹ thuật bảo trì máy in và vừa nghỉ việc tại một công ty. Tôi làm thủ tục hưởng bảo hiểm thất nghiệp và được hưởng trợ cấp thất nghiệp (TCTN) trong thời gian 4 tháng. Trong quá trình nghỉ việc ...
  • Thanh toán trợ cấp ốm đau theo số ngày thực nghỉ 17:06 | 19/12/2018
  • Điều kiện hưởng chế độ ốm đau với người lao động bị ốm đau, tai nạn mà không phải là tai nạn lao động phải nghỉ việc và có xác nhận của cơ sở khám chữa bệnh có thẩm quyền theo quy định của Bộ Y tế.

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn