nghĩa vụ quân sự

  • Thời gian đi nghĩa vụ quân sự có tính đóng BHXH? 14:12 | 31/01/2019
  • Anh của bà Nguyễn Thị Thu Chinh (Quảng Ngãi) làm việc tại Điện lực địa phương từ tháng 9/1997, ký hợp đồng lao động không xác định thời hạn. Tháng 3/1999 anh của bà đi nghĩa vụ quân sự, tháng 1/2001 được ra quân và tiếp tục công tác tại Công ty Điện ...
  • Các trường hợp cận thị không được gọi nhập ngũ 15:43 | 31/08/2016
  • Căn cứ Điểm a và c, Khoản 3, Điều 4 của Thông tư 140/2015/TT-BQP quy định tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ và Phụ lục kèm theo Thông tư liên tịch 16/2016/TTLT-BYT-BQP quy định việc khám sức khỏe thực hiện nghĩa vụ quân sự thì các trường hợp cận ...

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn