Gỡ rối pháp lý phát sinh do Covid 19

Nghị định 43/2014/NĐ-CP

  • Điều kiện để chủ đầu tư được “phân lô bán nền” 09:24 | 04/05/2020
  • Trong nội dung trả lời kiến nghị của cử tri về điều kiện chuyển nhượng quyền sử dụng đất dưới hình thức phân lô bán nền, Bộ Xây dựng cho biết, tại Điều 41 Nghị định số 43/2014/NĐ-CP của Chính phủ đã quy định chi tiết về điều kiện dự án đầu tư xây ...
  • Chỉnh sửa sổ đỏ theo bản đồ địa chính như thế nào? 08:28 | 07/04/2020
  • Gia đình ông Trần Ngọc Hệ có mảnh đất mua cách đây 30 năm ở xã Tam Giang, huyện Yên Phong, tỉnh Bắc Ninh, đã mất hết giấy tờ mua bán với chính quyền. Trên bản đồ địa chính thôn ghi là đất thổ cư nhưng sổ đỏ lại ghi là đất vườn. Ông Hệ hỏi, ông có ...
  • Căn cứ xác định đất sử dụng ổn định 09:19 | 14/03/2020
  • Bà Đỗ Thị Hoàng Linh (Đắk Lắk) hỏi, đối với trường hợp thửa đất ở có vườn ao được hình thành trước 18/12/1980 thì việc xác đinh thời điểm hình thành đất dựa trên tiêu chí nào, xét theo giấy chứng nhận được cấp hay thời điểm bắt đầu sử dụng đất ổn ...
  • Cấp sổ đỏ căn cứ hiện trạng sử dụng đất 13:43 | 15/07/2019
  • Bà Bùi Thụy Quỳnh Như làm đơn xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng 109,5m2 đất HNK (đất trồng cây hàng năm khác), thửa đất số 28, tờ bản đồ số 20, phường Mỹ Đông, TP. Phan Rang – Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận với mục đích là đất nông nghiệp, tuy nhiên ...
  • Trường hợp nào chuyển mục đích SDĐ không phải xin phép? 13:42 | 11/12/2018
  • Ông Nguyễn Dũng Mạnh (Thái Nguyên) hỏi, Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất được cấp cho hộ gia đình là đất ở, nhưng chủ hộ xây dựng nhà xưởng (kinh doanh thép trên đất), như vậy việc xây dựng này có phải trái mục đích sử dụng đất không? Căn cứ vào ...

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn