Nghị định 167/2013/NĐ-CP

  • Đề xuất hành vi sàm sỡ người khác bị xử phạt đến 5 triệu đồng 08:33 | 27/09/2019
  • Gần đây, một số đối tượng có hành vi sàm sỡ người khác nhưng chỉ bị xử phạt 200 nghìn đồng khiến dư luận không khỏi bức xúc. Cụ thể, mức xử phạt đối hành vi này được quy định điểm a khoản 1 Điều 5 Nghị định 167/2013/NĐ-CP (từ 100 nghìn đồng đến 300 ...
  • Không cho con dâu về nhà cha mẹ đẻ sẽ bị xử phạt 14:02 | 26/07/2019
  • Vợ chồng cãi nhau, giận nhau là chuyện bình thường; trong lúc tức giận thì người vợ thường về nhà cha mẹ đẻ để ở. Tuy nhiên, cha mẹ chồng lại cấm cản, không cho con dâu về nhà cha mẹ ruột của mình.
  • Tự ý hôn người yêu khi không được cho phép có bị xử phạt? 16:11 | 04/06/2019
  • Người yêu tôi đang giận tôi mấy ngày nay, tôi quyết định hôn cô ấy để giải hòa, nhưng cô ấy kháng cự và giận tôi hơn, đòi chia tay rồi nói rất nặng lời… nếu cô ấy đi báo công an thì tôi có bị xử phạt hay không? – Đây là thắc mắc của một bạn đọc ở ...

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn