đất đai

  • Đo đạc, lập bản đồ địa chính có phải dịch vụ tư vấn? 15:31 | 18/07/2019
  • Để phục vụ bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất thì có thể tách riêng công tác đo đạc, lập bản đồ địa chính và giao cho tổ chức có tư cách pháp nhân, có chức năng hoạt động về dịch vụ đo đạc, lập bản đồ địa chính thực hiện thông ...
  • Bồi thường thiệt hại với đất thuộc hành lang an toàn công trình 11:46 | 18/03/2019
  • Trên thửa đất nhà ông Trần Mạnh Vũ (Đắk Lắk) đang có dự án đường dây điện 110 KV đi ngang qua. Ông Vũ hỏi, liệu gia đình ông có được đền bù không? Đất nhà ông Vũ là đất nông nhiệp, đã được cấp sổ đỏ, hiện đang canh tác cây ngắn ngày và có ao nuôi ...
  • Chuyển quyền sử dụng đất khi không có sổ đỏ được không? 13:49 | 29/11/2018
  • Theo quy định tại Điều 188 của Luật Đất đai thì một trong những điều kiện để người sử dụng đất được chuyển nhượng quyền sử dụng đất là phải có Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất.
  • Làm sao để biết đất đó có bị tranh chấp hay không? 09:31 | 26/07/2018
  • Anh Trương Hồng Quân (33 tuổi, Xuân Thới Đông, Hóc Môn, TP.HCM) có thắc mắc: “Xin luật sư cho biết làm sao để biết được đất đó đang bị tranh chấp hay bị thừa kế như thế nào? Liên hệ ở đâu để biết giấy tờ nhà đất mình đang mua được làm như thế nào ...

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn