14:38 | 07/10/2019
Loading...

Mức phạt tiền hành vi không cung cấp đủ thông tin theo yêu cầu của Ủy ban Cạnh tranh Quốc gia?

Doanh nghiệp bị điều tra nhưng không cung cấp đủ thông tin, tài liệu theo yêu cầu của Ủy ban Cạnh tranh Quốc gia sẽ bị phạt tiền bao nhiêu? Theo quy định của Nghị định mới.

Theo Khoản 2 Điều 22 Nghị định 75/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định mức phạt tiền đối với hành vi không cung cấp đủ thông tin, tài liệu theo yêu cầu của Ủy ban Cạnh tranh Quốc gia, cụ thể như sau:

Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với bên bị điều tra, người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan về hành vi cung cấp không đầy đủ thông tin, tài liệu theo yêu cầu của Ủy ban Cạnh tranh Quốc gia, Cơ quan điều tra vụ việc cạnh tranh, Hội đồng xử lý vụ việc hạn chế cạnh tranh.

Như vậy, doanh nghiệp bị điều tra nhưng không cung cấp đủ thông tin, tài liệu theo yêu cầu của Ủy ban Cạnh tranh Quốc gia sẽ bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

Ngoài ra còn bị áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc cung cấp đầy đủ các thông tin, tài liệu.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào