14:24 | 29/08/2019
Loading...

Mua Honda winner trả góp lệ phí trước bạ có tăng không?

Tôi dự định mua trả góp một chiếc Honda winner phiên bản 2019 tại mô tô Quang Phương tôi muốn hỏi khi mua trả góp như vậy thì lệ phí có tăng thêm không?  

Căn cứ Khoản 3 Điều 1 Nghị định 20/2019/NĐ-CP quy định:

- Giá tính lệ phí trước bạ đối với tài sản mua theo phương thức trả góp là giá trả một lần (không bao gồm lãi trả góp) và bao gồm cả thuế nhập khẩu (nếu có), thuế tiêu thụ đặc biệt (nếu có), thuế giá trị gia tăng (nếu có).

Như vậy trong trường hợp này việc anh mua xe trả góp có tăng thêm lãi suất bao nhiêu thì giá tính lệ phí trước bạ cũng chỉ là giá trả một lần (không bao gồm lãi trả góp) và bao gồm cả thuế nhập khẩu (nếu có), thuế tiêu thụ đặc biệt (nếu có), thuế giá trị gia tăng (nếu có) khi anh mua xe mà thôi.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

 

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Giá tính lệ phí trước bạ

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào