15:28 | 12/03/2019
Loading...

Lễ viếng của cán bộ, công chức, người lao động ngành Tài Chính

Tìm hiểu quy định của pháp luật về tổ chức Lễ tang và tổ chức đoàn viếng của ngành Tài chính. Có thắc mắc sau mong nhận phản hồi. Cụ thể: Lễ viếng của cán bộ, công chức, người lao động ngành Tài Chính được quy định ra sao?

Lễ viếng của cán bộ, công chức, người lao động ngành Tài Chính  quy định tại Điều 13 Quyết định 1230/QĐ-BTC năm 2018 về Quy chế tổ chức Lễ tang và tổ chức đoàn viếng đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động của Bộ Tài chính khi từ trần do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, cụ thể như sau:

- Ban Tổ chức Lễ tang sắp xếp các đoàn vào viếng.

- Khi viếng, các đoàn đi theo đội hình: 02 chiến sĩ đưa vòng hoa đi đầu, tiếp theo là Trưởng đoàn và các thành viên trong đoàn viếng đi theo hai hàng dọc.

- Sau khi viếng Trưởng đoàn ghi sổ tang.

- Trong quá trình viếng, phát băng nhạc bài "Hồn tử sĩ".

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cán bộ

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào