14:56 | 27/12/2018
Loading...

Mức phụ cấp của Trưởng khoa Phân viện khu vực I, II, III và Phân viện Báo chí – tuyên truyền từ ngày 01/7/2019

Tôi có vấn đề thắc mắc mong Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi, cụ thể là kể từ ngày áp dụng mức lương cơ sở mới thì mức phụ cấp của Trưởng khoa Phân viện khu vực I, II, III và Phân viện Báo chí – tuyên truyền sẽ là bao nhiêu? Những văn bản nào quy định về vấn đề này? Chân thành cảm ơn Ban biên tập rất nhiều  Đình Trọng (0907***)

Căn cứ theo quy định tại Khoản 8 Điều 4 Nghị quyết 70/2018/QH14 thì mức lương cơ sở mới từ ngày 01/7/2019 là 1,49 triệu đồng.

Và theo quy định tại Mục I Bảng 6 Quyết định 128/QĐ-TW năm 2004 về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức cơ quan Đảng, Mặt trận và các đoàn thể do Trưởng Ban Chỉ đạo Tiền lương Nhà nước ban hành thì hệ số để tính phụ cấp của Trưởng khoa Phân viện khu vực I, II, III và Phân viện Báo chí – tuyên truyền là 0,70.

Từ các quy định nêu trên, mức phụ cấp của Trưởng khoa Phân viện khu vực I, II, III và Phân viện Báo chí – tuyên truyền kể từ ngày 01/7/2019 sẽ là 1.043.000 đồng.

Trên đây là nội dung quy định về mức phụ cấp của Trưởng khoa Phân viện khu vực I, II, III và Phân viện Báo chí – tuyên truyền từ ngày 01/7/2019. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 128/QĐ-TW năm 2004.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào