15:46 | 26/05/2018
Loading...

Tiêu chuẩn, định mức trang bị phương tiện PCCC và cứu nạn, cứu hộ cho lực lượng Cảnh sát PCCC áp dụng cho đối tượng nào?

Tiêu chuẩn, định mức trang bị phương tiện phòng cháy chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy áp dụng cho đối tượng nào? Xin chào quý Ban biên tập, tôi tên Khắc Vũ hiện sinh sống và làm việc tại Tp. HCM. Vì đáp ứng nhu cầu hiểu biết, tôi có tìm hiểu văn bản quy định về tiêu chuẩn, định mức trang bị phương tiện phòng cháy chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy, vậy tiêu chuẩn và định mức về vấn đề đó áp dụng cho đối tượng nào? Nhờ Ban biên tập hỗ trợ. Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời từ ban biên tập, chân thành cảm ơn! (0123**)

Căn cứ theo quy định tại Điều 2 Thông tư 60/2015/TT-BCA Quy định về tiêu chuẩn, định mức trang bị phương tiện phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy do Bộ trưởng Bộ Công an ban hành, đối tượng áp dụng được quy định như sau:

1. Cục Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ.

2. Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

3. Phòng Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

4. Cơ sở đào tạo, huấn luyện về phòng cháy và chữa cháy của Bộ Công an.

5. Sĩ quan, hạ sĩ quan, chiến sĩ Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ.

6. Các tổ chức, cá nhân có liên quan đến việc bảo đảm tiêu chuẩn, định mức trang bị phương tiện phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy.

Trên đây là nội dung tư vấn về đối tượng áp dụng tiêu chuẩn, định mức trang bị phương tiện phòng cháy chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy. Để hiểu rõ hơn vấn đề vui lòng xem thêm tại Thông tư 60/2015/TT-BCA. Mong rằng những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào