Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 6348/TCHQ-GSQL về việc tiếp nhận sách là quà tặng từ Nhật Bản do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 6348/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Hoàng Việt Cường
Ngày ban hành: 22/10/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN 
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 6348/TCHQ-GSQL
V/v tiếp nhận sách là quà tặng từ Nhật Bản

Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2009

 

Kính gửi: Hội Giao lưu văn hóa Việt Nhật
(địa chỉ: 15 ngõ Núi Trúc, Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội)

Trả lời công văn số 23/VHVN-VP ngày 08/10/2009 của Hội giao lưu văn hóa Việt Nhật về việc nêu tại trích yếu, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

1) Căn cứ quy định tại Điều 104 Thông tư số 79/2009/TT-BTC ngày 20/4/2009 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu thì: hàng hóa của các tổ chức, cá nhân từ nước ngoài biếu, tặng cho các tổ chức Việt Nam có trị giá hàng hóa không vượt quá 30 (ba mươi) triệu Việt Nam đồng thì thuộc đối tượng xét miễn thuế nhập khẩu. Cơ quan có thẩm quyền giải quyết miễn thuế nhập khẩu là Cục Hải quan địa phương nơi đơn vị làm thủ tục nhập khẩu hàng hóa.

Trường hợp hàng hóa là quà biếu, quà tặng cho các tổ chức Việt Nam có trị giá vượt quá định mức 30 (ba mươi) triệu Việt Nam đồng, nếu được cơ quan chủ quản cấp trên cho phép tiếp nhận để sử dụng thì cũng được xét miễn thuế nhập khẩu. Thẩm quyền xét miễn thuế là Bộ Tài chính.

Hồ sơ xét miễn thuế thực hiện theo hướng dẫn tại Điều 105 Thông tư số 79/2009/TT-BTC nêu trên.

2) Căn cứ hướng dẫn tại Điều 71, Điều 73, Phần III Thông tư số 79/2009/TT-BTC dẫn trên, đề nghị Hội giao lưu văn hóa Việt Nhật liên hệ trực tiếp với Chi cục Hải quan cửa khẩu (nơi làm thủ tục nhập khẩu để được hướng dẫn giải quyết thủ tục nhập khẩu cụ thể.

Tổng cục Hải quan trả lời để Hội Giao lưu văn hóa Việt Nhật được biết và thực hiện./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
  PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Hoàng Việt Cường

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 6348/TCHQ-GSQL về việc tiếp nhận sách là quà tặng từ Nhật Bản do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.339

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.235.75.196