Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 5031/TCHQ-GSQL về việc nhập khẩu thiết bị để thay thế do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 5031/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Đặng Hạnh Thu
Ngày ban hành: 07/10/2008 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 5031/TCHQ-GSQL
V/v nhập khẩu thiết bị để thay thế

Hà Nội, ngày 07 tháng 10 năm 2008

 

Kính gửi:

Công ty Cổ phần TNHH Pou Yuen Việt Nam
(Đ/c: D10/89Q, quốc lộ 1A, phường Tân Tạo, quận Bình Tân, TP Hồ Chí Minh)

 

Trả lời công văn số 301/PY-XNK ngày 17/09/2008 của Công ty Cổ phần TNHH Pou Yuen Việt Nam về đề nghị hướng dẫn đối với trường hợp nhập khẩu máy móc, thiết bị để thay thế máy móc thiết bị cũ có phải điều chỉnh Giấy chứng nhận đầu tư không?. Tiếp theo công văn số 4380/TCHQ-GSQL ngày 09/09/2008 của Tổng cục Hải quan, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

- Tại khoản 9, Điều 16, Nghị định 149/2005/NĐ-CP ngày 08/12/2005 của Chính phủ quy định việc miễn thuế nhập khẩu đối với hàng hóa tạo tài sản cố định của các dự án khuyến khích đầu tư quy định tại Phụ lục I hoặc Phụ lục II ban hành kèm theo Nghị định này (nay được thay thế bằng Phụ lục I, Phụ lục II ban hành kèm theo Nghị định 108/2006/NĐ-CP ngày 22/09/2006 của Chính phủ) được áp dụng cho cả trường hợp mở rộng quy mô dự án, thay thế đổi mới công nghệ.

- Tại Điều 51, Nghị định 108/2006/NĐ-CP ngày 22/09/2006 của Chính phủ quy định về điều chỉnh dự án đầu tư, theo đó khi điều chỉnh dự án đầu tư liên quan đến mục tiêu, quy mô, địa điểm hình thức, vốn và thời hạn thực hiện dự án đầu tư, nhà đầu tư phải làm thủ tục điều chỉnh Giấy chứng nhận đầu tư.

Như vậy, căn cứ các quy định trên thì việc Công ty nhập khẩu máy móc thiết bị mới để thay thế máy móc thiết bị cũ không phải điều chỉnh Giấy phép đầu tư.

Tổng cục Hải quan trả lời để Công ty được biết./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Đặng Hạnh Thu

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 5031/TCHQ-GSQL về việc nhập khẩu thiết bị để thay thế do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.942
DMCA.com Protection Status

IP: 34.229.194.198