Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 169/BXD-HĐXD ý kiến về việc quản lý sử dụng đối với dự án Khu nhà ở cao tầng The Vista do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 169/BXD-HĐXD Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Trần Ngọc Thiện
Ngày ban hành: 03/12/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 169/BXD-HĐXD
V/v: ý kiến về việc quản lý sử dụng đối với dự án Khu nhà ở cao tầng The Vista.

Hà Nội, ngày 03 tháng 12 năm 2009

 

Kính gửi: Công ty Liên doanh TNHH Capitaland - Vista.

Công ty Liên doanh TNHH Capitaland - Vista có văn bản số P2009/CV001/3/50 ngày 22/10/2009 xin ý kiến của Bộ Xây dựng về việc sở hữu, quản lý sử dụng phần diện tích dịch vụ của dự án Khu nhà ở cao tầng The Vista tại 628C xa lộ Hà Nội, phường An Phú, quận 2, TP Hồ Chí Minh, do Công ty là chủ đầu tư. Sau khi nghiên cứu, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

Theo giải trình của chủ đầu tư tại văn bản số P2009/CV001/3/50 ngày 22/10/2009 và các tài liệu do chủ đầu tư cung cấp, dự án Khu nhà ở cao tầng The Vista tại 628C xa lộ Hà Nội, phường An Phú, quận 2, TP Hồ Chí Minh được đầu tư xây dựng và các căn hộ thuộc dự án được bán sau khi Luật Nhà ở có hiệu lực thi hành. Vì vậy, nội dung hợp đồng mua bán các căn hộ thuộc dự án giữa chủ đầu tư và khách hàng không được trái với quy định của Luật Nhà ở. Căn cứ Khoản 3 Điều 70 Luật Nhà ở thì nơi để xe của các khối nhà chung cư thuộc sở hữu chung của các chủ sở hữu trong khối nhà; mức thu phí dịch vụ trông giữ xe không vượt quá quy định của cấp có thẩm quyền tại địa phương.

Đối với phần diện tích thuộc sở hữu riêng kể cả nơi để xe của chủ đầu tư theo nội dung hợp đồng mua bán căn hộ và theo dự án đã được phê duyệt thì chủ đầu tư được tự tổ chức quản lý, khai thác sử dụng.

Đối với phần diện tích sử dụng chung của các khối nhà chung cư như cầu thang, sân chơi, hệ thống hạ tầng kỹ thuật kết nối với toà nhà... thì việc tổ chức quản lý, khai thác sử dụng thực hiện theo Quy chế Quản lý sử dụng nhà chung cư ban hành kèm theo Quyết định số 08/2008/QĐ-BXD ngày 28/5/2008 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng.

Trên đây là ý kiến của Bộ Xây dựng. Chủ đầu tư nghiên cứu ý kiến trên và căn cứ các quy định của pháp luật để thực hiện việc sở hữu, quản lý sử dụng phần diện tích dịch vụ của dự án cho phù hợp./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Sở XD TP HCM;
- Lưu: VP, HĐXD.
 

TL. BỘ TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ QUẢN LÝ HOẠT ĐỘNG XD




Trần Ngọc Thiện

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 169/BXD-HĐXD ý kiến về việc quản lý sử dụng đối với dự án Khu nhà ở cao tầng The Vista do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.400

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn

DMCA.com Protection Status
IP: 3.227.235.183