Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 1728/LĐTBXH-BHXH về việc áp dụng hình thức nộp bảo hiểm xã hội do Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành

Số hiệu: 1728/LĐTBXH-BHXH Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội Người ký: Trần Thị Thúy Nga
Ngày ban hành: 25/05/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ LAO ĐỘNG - THƯƠNG BINH
VÀ XÃ HỘI
------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
-------------

Số: 1728/LĐTBXH-BHXH
V/v áp dụng hình thức nộp BHXH

Hà Nội, ngày 25 tháng 05 năm 2009

 

Kính gửi:

Công ty cổ phần Du lịch Dầu khí SaPa
Số 261 đường Nguyễn Huệ, phường Phố Mới, thành phố Lào Cai, tỉnh Lào Cai

 

Trả lời công văn số 52/CV-DLDK ngày 13/4/2009 của Quý Công ty về việc áp dụng hình thức nộp bảo hiểm xã hội đối với người lao động của Công ty cổ phần Du lịch và Dầu khí Sapa, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội có ý kiến như sau:

Theo công văn số 52/CV-DLDK nêu trên và các giấy tờ kèm theo, Công ty cổ phần Du lịch Dầu khí Sapa do Công ty Du lịch Lào Cai (là doanh nghiệp 100% vốn Nhà nước), Tổng công ty cổ phần Bảo hiểm Dầu khí Việt Nam, Công ty cổ phần Đầu tư và Phát triển, Tổng công ty Tài chính cổ phần Dầu khí Việt Nam góp vốn thành lập từ tháng 7/2008 theo quy định tại Điều 77 Luật Doanh nghiệp năm 2005. Vì vậy, Công ty cổ phần Du lịch và Dầu khí Sapa không thuộc đối tượng được áp dụng thang bảng lương của Nhà nước để tham gia bảo hiểm xã hội cho người lao động theo quy định tại điểm 6 Mục D Thông tư số 03/2007/TT-BLĐTBXH ngày 30/01/2007 hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 152/2006/NĐ-CP ngày 22/12/2006 của Chính phủ hướng dẫn một số điều của Luật Bảo hiểm xã hội về bảo hiểm xã hội bắt buộc.

Trường hợp người lao động làm việc tại Công ty theo hợp đồng lao động không xác định thời hạn hoặc hợp đồng lao động có thời hạn từ đủ 3 tháng trở lên thì phải đóng bảo hiểm xã hội trên cơ sở mức tiền lương, tiền công ghi trong hợp đồng lao động do hai bên thỏa thuận.

Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội trả lời để Quý Công ty được biết.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu VP, BHXH.

TL. BỘ TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ BẢO HIỂM XÃ HỘI




Trần Thị Thúy Nga

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 1728/LĐTBXH-BHXH về việc áp dụng hình thức nộp bảo hiểm xã hội do Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.339
DMCA.com Protection Status

IP: 52.91.90.122