DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Thay đổi người nuôi con sau khi ly hôn?

Avatar

 

Theo quy định tại Điều 84 Luật HNGĐ 2014, thì trong trường hợp  "Người trực tiếp nuôi con không còn đủ điều kiện trực tiếp trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con" thì trên cơ sở lợi ích của con, cá nhân, cơ quan, tổ chức sau có quyền yêu cầu thay đổi người trực tiếp nuôi con:

a) Người thân thích;

b) Cơ quan quản lý nhà nước về gia đình;

c) Cơ quan quản lý nhà nước về trẻ em;

d) Hội liên hiệp phụ nữ.

Nhưng về thủ tục cụ thể ra sao và được hướng dẫn bởi văn bản nào ạ.

Trường hợp của cháu bé, người thân muốn giành lại quyền nuôi con nhưng người trực tiếp nuôi dưỡng không hợp tác nên không thể có được bản gốc/bản sao có công chứng giấy khai sinh được ạ.

Em cảm ơn mn!

  •  1683
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…