Đáp án câu 2 là C. Cả 2 đều đúng

25/05/2017 11:55 AM

Nếu quan hệ tình dục với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi thì phạm tội giao cấu trẻ em. Nếu quan hệ tình dục với người dưới 13 tuổi thì phạm tội hiếp dâm trẻ em. (Theo Điều 112, 115 Bộ luật Hình sự 1999)

Câu 3. Cha mẹ tự ý đăng hình ảnh con 8 tuổi lên facebook có vi phạm pháp luật không?

A. Có

B. Không

Trúc Anh

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 5,081

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn