Đáp án câu 1 là B . Dưới 16 tuổi

25/05/2017 11:55 AM

Căn cứ Điều 1 của Luật trẻ em 2016

Câu 2. Quan hệ tình dục với người dưới 16 tuổi (đôi bên đều tự nguyện) có thể phạm phải tội gì?

A. Tội hiếp dâm trẻ em

B. Tội giao cấu trẻ em

C. Cả 2 đều đúng

Trúc Anh

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 5,076

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn